Sponsored

Voltage question

Ruby Clatterbox

Well-Known Member
First Name
James
Threads
17
Reaction score
465
Vehicle(s)
2021 2 dr. Willy's
Ok, this is the first time I've checked this and it seems crazy. Running at about a constant 45 mph, the voltage reads around 12.7-8. If I let up on the gas (diesel that is) the voltage climbs to around 14. Accelerate to 45 again and it drops to the 12.7 . I know these things have computer controlled charging that is MUCH smarter than I am, but is this normal?
Sponsored

DrPerez007

Well-Known Member
First Name
Steve
Threads
6
Reaction score
810
Vehicle(s)
See Signature
Occupation
Public Safety & Legal Consultant

vavaroutsos

Well-Known Member
First Name
Pete
Threads
9
Reaction score
413
Vehicle(s)
2015 Sprinter Crew Van 2500 High Roof 144" WB OM651 Brilliant Silver, 2019 JLR 3.6L 6SPD Granite Crystal
Ok, this is the first time I've checked this and it seems crazy. Running at about a constant 45 mph, the voltage reads around 12.7-8. If I let up on the gas (diesel that is) the voltage climbs to around 14. Accelerate to 45 again and it drops to the 12.7 . I know these things have computer controlled charging that is MUCH smarter than I am, but is this normal?
This is pretty standard. It's kind of like re-generative braking in an electric. Alternator load is reduced when you're cruising to increase mpg, when you let off the throttle, or apply the brakes, alternator load is increased to capture some of that energy as charge in the battery. Vehicles with a smart alternator often don't fully charge the battery to leave some reserve for these situations. This is why charging a second house battery straight from the alternator often doesn't result in a full charge. It's better to use a battery to battery charger in these cases.

WranglerMan

Well-Known Member
First Name
Will
Threads
100
Reaction score
2,694
Vehicle(s)
2018 Wrangler JLU Sahara
Occupation
Gas Pipeliner
Vehicle Showcase
1
The JL uses a smart charging system and based on how low the batteries are is how much the alternator puts out and it charges under non load conditions like braking and deceleration

stelarose

First Name
stela
Threads
0
Reaction score
1
Vehicle(s)
moto, bike
Giải mã giấc mơ thấy mình đi du lịch

Một cách đơn giản để làm mới bản thân chính là đi du lịch. Thật vậy, với một chút chuẩn bị, việc “xách balo lên và đi” sẽ đem lại lợi ích lớn cho bạn hơn là ở nhà và cắm mặt vào smartphone hay thiết bị điện tử. Hơn thế nữa, bạn có thể kết hợp với các hoạt động thú vị như leo núi, bơi lội hay chơi 1 trận bóng đá bãi biển với dân địa phương. Thử những việc mới lạ sẽ giúp bạn thoát khỏi được những suy nghĩ “căng thẳng” trong cuộc sống thường nhật đồng thời cải thiện thể lực một cách hiệu quả.

Trí tuệ minh mẫn đi kèm với cơ thể dẻo dai, thật là tuyệt hảo là những thứ rất cần của tuổi trẻ. Vậy bạn có bao giờ mơ thấy mình đang đi du lịch chưa? Giấc mơ này nói lên điều gì? Cùng theo dõi https://ok.ru/group/55484870623440 để biết thêm chi tiết!

Theo nghiên cứu, những giấc mơ có liên quan đến du lịch thường tượng trưng cho sự thành công và danh tiếng của người nằm mơ. Ngoài ra giấc mơ còn nói lên tính cách của bạn. Điều này cho thấy bạn là một người yêu thích cuộc sống tự do, phóng khoáng, tuy nhiên bạn luôn vạch ra những mục tiêu rõ ràng cho cuộc sống của mình để hoàn thành từng ước mơ mà mình đã đặt ra.

Mơ thấy mình cùng người yêu có một chuyến du lịch khá vui vẻ cho thấy tình cảm giữa hai bạn cực kì tốt đẹp, hai người hợp nhau, sinh ra để dành cho nhau, hai bạn có thể luôn ở cạnh nhau để thấu hiểu, sẻ chia mọi việc trong cuộc sống, các bạn sẽ bên nhau đến trọn đời.

Bạn nằm mơ thấy mình đi du lịch nước ngoài giấc mơ nhắc bạn rằng con người bạn có ẩn chứa những tố chất giao tiếp, hãy phát huy nó vì thời gian tới bạn sẽ nhận được những dự án lớn và cơ hội thăng tiến trong sự nghiệp của mình, tuy nhiên nếu bạn thấy bạn bị lạc khi đi du lịch thì bạn sẽ gặp phải chuyện buồn đấy nhé.

Bạn thấy mình đi du lịch nhưng ở một địa điểm mà bạn biết rõ thì đây là điềm báo không hay cho lắm, bạn sẽ gặp những rắc rối công việc, những hiểu lầm tai hại mà không ai hiểu cho bạn, bạn lẩn quẩn trong những lời nói xấu , bạn buồn bực và muốt giải thoát ra khỏi một mớ hổn độn.

Giấc mơ thấy mình đi du lịch có đem lại may mắn cho bạn không? Cùng theo dõi https://www.linkedin.com/showcase/xo-so-mien-bac-sxmb-xsmb-xsktmb-xstd-xshn-kqxsmb-hom-nay-xo-so-me để biết chi tiết nhé!

Bạn mơ thấy mình và đoàn người cùng đi du lịch với nhau trong bối cảnh rất hòa đồng, vui vẻ là điềm báo tốt lành cho thấy công việc của bạn sẽ vô cùng thuận lợi, tiến triển tốt đẹp trong thời gian sắp tới. Đây là giấc mơ nói rằng bạn có những đồng nghiệp, những đối tác khá đáng tin cậy. Hãy trân trọng và đối tốt với họ nhé!

Bạn mơ thấy đi du lịch cùng bạn bè chứng tỏ bạn là một người chơi rất được trong lòng bạn bè. Bạn là người nhiệt tình, vui vẻ và hoạt bát, hòa đồng, bạn rất biết cách khuấy động đám đông, làm cho không khí náo nhiệt hơn.

Những người làm ăn kinh doanh nằm mơ thấy mình đi du lịch là điềm tốt, việc buôn bán của bạn sẽ ngày càng phát đạt và phát triển quy mô hơn. Bạn có được những hợp đồng béo bở đang về tay.

Nếu bạn nằm mơ thấy mình đi du lịch cùng với một người già thì điềm báo bạn sẽ được nhiều người kính trọng trong công việc làm ăn, được thăng tiến trong thời gian không xa. Bạn nằm mơ thấy đi du lịch với một đoàn người thì điềm báo này báo cho bạn bạn sắp sửa gặt hái được những thành công từ những việc mà bạn không ngờ tới.

Bạn nằm mơ và thấy mình đi du lịch và ở đó bạn cười nói chuyện với một người không quen biết thì điềm báo sắp tới bạn sẽ nhận được tin tốt lành từ một người bạn ở xa, hãy cùng chờ đón những tin tốt lành từ những người bạn mình. Nếu bạn là một doanh nhân và bạn gặp một giấc mơ như vậy thì công việc buôn bán của bạn sẽ nhanh chóng phất lên, tạo một điểm nhấn mạnh về mặt tài.

Với bất cứ một giấc mơ nào, ngoài những điềm báo của giấc mơ thì chiêm bao còn có những con số đi kèm với giấc mơ vô cùng chuẩn xác. Nằm mơ thấy đi du lịch cùng người yêu thì đánh số 14, 41. Nằm mơ thấy đi du lịch cùng đoàn người thì đánh số 11, 44. Nằm mơ thấy đi du lịch một mình thì đánh số 01, 51. Nằm mơ thấy đi du lịch đến một nơi cụ thể thì đánh số 16, 73.

Những giấc mơ xuất hiện mỗi tối đều có những ý nghĩa riêng của nó, chúng xuất hiện như những điềm báo trước cho tương lai của chính bản thân bạn. Cùng theo dõi thêm những điều bất ngờ và đón nhận con số may mắn tại https://www.scoop.it/topic/xsmn-kqxsmn-sxmn-xsmnam-xo-so-mien-nam-nhanh-nhat-hom-nay
Sponsored

Last edited: